Share
Xin hỏi cách xóa bớt samle
Chào mừng bạn đến với diễn đàn amnhacviet.vn. Chúc bạn có những phút giây bổ ích trên diễn đàn amnhacviet.vn. Xin cảm ơn./.
Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11
    ANV tích cực Array
    Thanks
    355
    Được Cám Ơn
    94
    Năng lực viết bài
    1

Xin hỏi cách xóa bớt samle

Chủ Đề: Xin hỏi cách xóa bớt samle

►Lượt Xem: 720 ►Trả Lời: 10
    ►Ngày Gửi: 12-30-2013 ►Đánh Giá: Sao

Thông Báo: Hãy tìm kiếm kỹ trước khi yêu cầu và cần giúp, chú ý bấm nút Thanks trước khi dowload dữ liệu

Các bác chỉ giùm e nhé .nếu samle báo đầy không loal vô được nữa mình muốn xóa bớt những tiếng trước đây mà mình chưa ưng ý thì làm cách nào nhé <các bác nhớ chỉ rỏ chi tiết cho e nhờ nhé > cãm ơn các bác nhé
    Xem bài viết mới nhất hơn cùng chuyên mục

2. 1 thành viên dưới đây đã cảm ơn bài viết hữu ích của tranphuong270589:
    ANV VIP Array
    Thanks
    1,373
    Được Cám Ơn
    2,256
    Năng lực viết bài
    2

Re: Xin hỏi cách xóa bớt samle

Bạn vào Sound > chọn User DK > Chọn Drum kit muốn xóa 1 hay 2 tiếng không thích ví dụ Nhà có chó trong SFX KIT 1 của Tuấn Đạt. > Exit để sang màn hình Sound > Record > Nhấn lên chữ Empty > Quay bánh xe Value tìm đến Sample-Nh CL và Sample- Nha CR > Exit > tam giác góc > Delete > Chú ý hàng đầu tiên Seleted : Sample-Nh CL > OK.....Làm lại Nhấn lên chữ Empty.....để xóa nốt Sample- Nha CR hoặc các sample mình không thích.
    Nếu bạn muốn xóa hết cái Drum trong User Dk thì chỉ việc xóa tên của nó trong User DK: Sound > User DK > chọn Drum ( Ví dụ SFX Kit 1 ) > tam giác góc > Delete > Yes. > Record > tam giác góc > Delete > dòng thứ hai Not assigned to....ok
    Nếu sử dụng Pa 600 bạn chỉ cần xóa tên trong User 1.2 ....: Sound > User1,2 > chọn Sound( Ví dụ Bau) > tam giác góc > Delete > Yes. > Record > tam giác góc > Delete > dòng thứ hai Not assigned to....ok
    Nếu sử dụng Pa 900 thì ngoài viêc xóa trong user bạn còn phải động tác nữa mới hết được:
    Sound > User1,2 > chọn Sound( Ví dụ Bau) > tam giác góc > Delete > Yes. > Record > Menu > Multisample > Nhấn lên Thanh Empty chọn multisample ( Bau ) > Tam giác góc > Delete > ok.
    Lần sửa cuối bởi saobienorgan; 12-31-2013 lúc 02:21 PM
    saobienorgan@gmail.com

4. 6 thành viên dưới đây đã cảm ơn bài viết hữu ích của saobienorgan:
    ANV tích cực Array
    Thanks
    355
    Được Cám Ơn
    94
    Năng lực viết bài
    1

Quote Nguyên văn bởi saobienorgan [Khách thân/thành viên bạn không thể nhìn thấy liên kết trước khi trả lời bấm vào đây để đăng ký ]
    Bạn vào Sound > chọn User DK > Chọn Drum kit muốn xóa 1 hay 2 tiếng không thích ví dụ Nhà có chó trong SFX KIT 1 của Tuấn Đạt. > Exit để sang màn hình Sound > Record > Nhấn lên chữ Empty > Quay bánh xe Value tìm đến Sample-Nh CL và Sample- Nha CR > Exit > tam giác góc > Delete > Chú ý hàng đầu tiên Seleted : Sample-Nh CL > OK.....Làm lại Nhấn lên chữ Empty.....để xóa nốt Sample- Nha CR hoặc các sample mình không thích.
    Nếu bạn muốn xóa hết cái Drum trong User Dk thì chỉ việc xóa tên của nó trong User DK: Sound > User DK > chọn Drum ( Ví dụ SFX Kit 1 ) > tam giác góc > Delete > Yes. > Record > tam giác góc > Delete > dòng thứ hai Not assigned to....ok
    Nếu sử dụng Pa 600 bạn chỉ cần xóa tên trong User 1.2 ....: Sound > User1,2 > chọn Sound( Ví dụ Bau) > tam giác góc > Delete > Yes. > Record > tam giác góc > Delete > dòng thứ hai Not assigned to....ok
    Nếu sử dụng Pa 900 thì ngoài viêc xóa trong user bạn còn phải động tác nữa mới hết được:
    Sound > User1,2 > chọn Sound( Ví dụ Bau) > tam giác góc > Delete > Yes. > Record > Menu > Multisample > Nhấn lên Thanh Empty chọn multisample ( Bau ) > Tam giác góc > Delete > ok.
    Chào bác sao theo hướng dẫn của bác mà mình vãn không xóa được là sao mình mong bác nói rỏ chút nhé .cụ thể là sao mình vào Record không được bác mình sài pa 600 nhé bác .cãm ơn bác
    Lần sửa cuối bởi tranphuong270589; 01-05-2014 lúc 09:29 AM

6. 1 thành viên dưới đây đã cảm ơn bài viết hữu ích của tranphuong270589:
    ANV VIP Array
    Thanks
    1,373
    Được Cám Ơn
    2,256
    Năng lực viết bài
    2

Quote Nguyên văn bởi tranphuong270589 [Khách thân/thành viên bạn không thể nhìn thấy liên kết trước khi trả lời bấm vào đây để đăng ký ]
    Chào bác sao theo hướng dẫn của bác mà mình vãn không xóa được là sao mình mong bác nói rỏ chút nhé .cụ thể là sao mình vào Record không được bác mình sài pa 600 nhé bác .cãm ơn bác
    Về nguyên lý xóa sample là như vậy....Mình dùng Pa900 nên có một vài bước khác Pa 600, không hướng dẫn bạn cụ thể được. Bạn nói không vào được Record thì hơi lạ...Bạn vào Sound Edit và nhấn nút Record màu đỏ cạnh màn hình là vào được ....Chúc thành công.
    saobienorgan@gmail.com

ANV tích cực Array
    Thanks
    355
    Được Cám Ơn
    94
    Năng lực viết bài
    1

Quote Nguyên văn bởi saobienorgan [Khách thân/thành viên bạn không thể nhìn thấy liên kết trước khi trả lời bấm vào đây để đăng ký ]
    Về nguyên lý xóa sample là như vậy....Mình dùng Pa900 nên có một vài bước khác Pa 600, không hướng dẫn bạn cụ thể được. Bạn nói không vào được Record thì hơi lạ...Bạn vào Sound Edit và nhấn nút Record màu đỏ cạnh màn hình là vào được ....Chúc thành công.
    Cãm ơn bác đã nhiệt tình chỉ cho mình nhé mình làm được rồi .chúc bác nhiều sức khỏe nhé...

ANV chính thức Array
    Thanks
    112
    Được Cám Ơn
    193
    Năng lực viết bài
    0

Các bác đã thử bung fire PCM Nén chua...... Nghe khác hẳn luôn

ANV tích cực Array
    Thanks
    355
    Được Cám Ơn
    94
    Năng lực viết bài
    1

Quote Nguyên văn bởi Tuandatmusic [Khách thân/thành viên bạn không thể nhìn thấy liên kết trước khi trả lời bấm vào đây để đăng ký ]
    Bác tuấn nói bung fire PCM Nen là gì thật sự mình không hiểu . nếu bác thương thì nói ra rỏ luôn cho mình nhờ cãm ơn bác nhé ..

11. 1 thành viên dưới đây đã cảm ơn bài viết hữu ích của tranphuong270589:
    ANV mới Array
    Thanks
    28
    Được Cám Ơn
    14
    Năng lực viết bài
    0

Mình cũng không hiểu rỏ lắm, xin Bác Tuandat vui lòng nói thêm...
    Xin hỏi thêm , khi xóa PCM, có khi nào những PCM này còn cần thiết cho vài style không ? Vậy thì style sẽ nghe không được...

ANV tích cực Array
    Thanks
    355
    Được Cám Ơn
    94
    Năng lực viết bài
    1

Quote Nguyên văn bởi Tuandatmusic [Khách thân/thành viên bạn không thể nhìn thấy liên kết trước khi trả lời bấm vào đây để đăng ký ]
    Chờ bác mãi mà bác tuấn không chịu giãi thích vụ này . lâu quá a.e mõi cả rồi đó.....

ANV mới Array
    Thanks
    46
    Được Cám Ơn
    24
    Năng lực viết bài
    0

Em đang dung PA900 đây. Mơi mua đàn, load vào một số Sample chưa biết cách xóa như nào. Bác chỉ giúp em với.

Trang 1/2 1 2 CuốiCuối